Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 13/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 13/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 12/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
  • Ufaransa: Mmoja wa waandamanaji wanaovalia vizibao vya njao afariki baada ya kugongwa na lori Avignon
  • Raia wa pili wa Canada akamatwa nchini China
  • Uturuki: Watu wanne wapoteza maisha na 43 wajeruhiwa katika ajali ya treni Ankara (gavana)
  • Jerusalemu: Mshambuliaji avamia polisi wawili wa Israel kabla ya kuuawa (polisi)
  • DRC: Ghala la Tume ya Uchaguzi lateketea kwa moto siku kumi kabla ya uchaguzi (mamlaka)
E.A.C

Wakimbizi wa DRC wakabiliana na askari wa Rwanda

media Wakimbizi wa DRC wanapanda basi ili kurudi nyumbani tarehe 6 Agosti 2011, Tchibanga, kusini mwa Gabon. XAVIER BOURGOIS / AFP

Wakimbizi wa DRC walio katika kambi ya kiziba wilayani karongi magharibi mwa Rwanda wamepambana na jeshi la Rwanda RDF na wakimbizi wawili walipelekwa hospitali baada ya kupigwa risasi na kujeruhiwa.

Hayo yamejiri wakati ambapo wakimbizi hao walikuwa njiani kuelekea katika ofisi za UNHCR ili iwasaidie kurudi kwao DRC kwa sababu ya njaa kali kambini.

Vurugu hizo zimetokea baada ya wakimbizi zaidi ya elfu tatu kufungasha virago vyao na kuelekea katika ofisi za Shirika la Wakimbizi duniani UNHCR tawi la Rwanda mjini Karongi Magharibi mwa Rwanda ili shirika hilo liwasaidie kurudi kwao kwani nchini Rwanda wanadai kukabiliwa na njaa kali.

Katika mahojiano na mwandishi wa Idhaa ya Kiswahili ya RFI mjini Kigali, Bonaventure Cybahiro, wakimbizi hao wamesema kuwa jeshi la ulinzi na polisi ya Rwanda waliwazuwia njiani na kuwapiga risasi nao wakalazimika kuwarushia mawe.

Takribani wakimbizi elfu tatu walikuwa tayari wamezingira ofisi za Shirika la Wakimbizi Duniani wilayani Karongi. Lakini Polisi wakilua wametumwa katika eneo hilo mapema kabla ya maandamano hayo.

Sababu inayowafanya wakimbizi hao kurudi nyumbani ni tatizo la njaa pamoja na kukwepa kuwa Wanyarwanda kwani wamedai kuwa, serikali ya Kigali inataka kuwapa uraia kwa nguvu.

Waziri wa majanga na wakimbizi Bi De Bonhuer Jeanne d’Arc amesema serikali ya Rwanda haina mpango wa kuwapa uraia na hawawezi kufanya hivyo kwa mtu ambaye hajaomba kuwa Mnyarwanda.

"Hilo haliwezekani ili mtu awe mnyarwanda kuna utaratibu wa kufuatwa na kuhusu hilo la kuwapiga risasi kusema kweli taarifa hizo hatujazisikia, lakini hata hivyo, watu wa usalama hawawezi kufumbia macho watu wanaotoka kambini bila utaratibu, " amesema waziri.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana