Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/07 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/07 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/07 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Tanzania kujiondoa kwenye mpango wa kupokea wakimbizi

media Wakimbizi wa Burundi wanasubiri kwenye lango la kambi ya wakimbizi ya Nyarugusu kaskazini mwa Tanzania tarehe 11 Juni 2015. AFP PHOTO/STEPHANIE AGLIETTI

Tanzania imetangaza kujiondoa kwenye mpango wa Umoja wa Mataifa ambao husaidia wakimbizi kujenga maisha mapya katika nchi wanakoishi.

Tanzania kwa muda mrefu imeonekana kuwa ni nchi inayaowapa hifadhi wakimbizi wengi kutoka nchi jirani.

Tanzania inawapoa hifadhi zaidi ya wakimbizi 350,000 ambao wamekimbia migogoro nchini Burundi na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo.

Hivi karibuni Rais John Magufuli alisema kuwa kwa ajili ya usalama na sababu za kifedha, nchi yake itajiondoa kutoka kwa mfumo wa jumla wa Umoja wa Mataifa unaosaidi wakimbizi, kwa mujibu wa BBC Afrique.

Mwaka jana, Tanzania ilisimamisha usajili wa wakimbizi kwa muda mfupi na iliwahimiza wakimbizi wa Burundi kurudi nyumbani, hatua ambayo ilishtumiwa makundi mbalimbali ya wanaharakati wa haki za binadamu.

Shirika la wakimbizi la Umoja wa Mataifa UNHCR limebaini kwamba linatumaujumbe wa ngazi ya juu kwa ajili ya mazungumzo na serikali ya Tanzania.

Hayo yanajiri wakati ambapo katika nchi jirani ya Rwanda serikali imeanza zoezi la kusajili upya wakimbizi kutoka Burundi miaka tatu tangu wakimbilie nchi humo.

Usajili huo unafanyika kwa kutumia teknolojia ya kisasa, vifaa maalum vikinasa alama za macho na vidole. Mwishowe kila mmoja atapatiwa kitambulisho cha kielectroniki chenye data zinazomhusu yeye na watu wa familia yake.

 

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana