Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/08 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/08 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/08 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Diane Rwigara afikishwa mahakamani

media Diane Rwigara akabiliwa na kifungo cha miaka mingi jela kwa kutuhumiwa kuhatarisha usalama wa taifa.. CYRIL NDEGEYA / AFP

Mwanaharakati aliyejaribu kuwania kiti cha urais nchini Ijumaa hii kujibu mashtaka ya kuchochea uasi nchini mwake.

Ilikuwa yapata mida wa saa nne asubuhi kwa saa za Afrika ya kati, ndipo mwanadada huyo ambaye alikuwa ameongozana na mama yake pamoja na mdogo wake, wamefikishwa katika mahakama ya Nyarugenge wakiwa wamevaa pingu mikononi huku mama yake akiwa ameshika bibilia na wakati akiondoka amepepea watu wa familia yake kama ishara kwamba bibilia ndiyo ngao yake.

Mara baada ya kuwasili wameingia ndani ya chumba cha mahakama na kuomba kesi yao iahirishwe kwani hawakuwa na mawakili.

Wamedai kwamba, mmoja kati yao hakuwa na wakili na wawili ambao ni mwanasiasa Diana Rwigara na mama yake ndiyo waliokuwa na wakili lakini hawakupata muda wa kuzungumza naye na hakuwepo mahakamani hapo.

kwa kuzingatia sheria kwamba mtuhumiwa ana haki ya kuwa na wakili pindi atakapo iwe hivyo, kesi imelazimika kuahirishwa hadi tarehe tisa mwezi oktoba mwaka huu yaani jumatatu ijayo.

Ikumbukwe Diana Rwigara alitangaza nia ya kugombea kiti cha urais kama mgombea huru mwezi Juni mwaka huu lakini hakufanikiwa kutokana na kile ambacho tume ya taifa ya uchaguzi nchini humu NEC, ilidai kwamba hakuwa na vigezo vya kutosha.

Anatuhumiwa kwa makosa ya kuchochea uasi pamoja na kugushi nyaraka mama huku mama yake akituhumiwa kwa kosa la kuchochea ukabila na mdogo wake aitwaye Ana Rwigara anatuhumiwa kwa kosa la kuzua vurugu.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana