Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/02 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/02 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/02 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Kesi ya makada wa chama cha FDU yafunguliwa nchini Rwanda

media Mji mkuu wa Rwanda, Kigali. Getty/Peter Stuckings

Kesi ya wanachama wa chama cha upinzani nchini Rwanda cha UDF ilifunguliwa siku ya Alhamisi Septemba 21. makada hao wa chama cha FDU wanakabiliwa na shutma za kujaribu kuanzisha kundi la waasi.

Boniface Twagirimana, naibu kiongozi wa chama cha FDU (Unified Democratic Forces) alifikishwa jana mahakamani kwa mara ya kwan. Chama cha Victoire Ingabire, kiongozi wa upinzani anayezuiliwa jela tangu mwaka 2011, anawatambua watu 7 kati ya wanane kama wanachama wa chama chake ambao wote walikua wameriboti mahakaman. Wote wanashtakiwa kwa kujaribu kuanzisha kundi la waasi.

Chama cha FDU kimefutilia mbali tuhuma hizo na kudai kuwa ni uzushi mtupu. Kesi ya jana haikusikilizwa kwa undani zaidi, ilikua tu swala la uwezekano wa kuachiwa huru kwa dhamana. Uamuzi uliahirishwa hadi leo, Ijumaa, Septemba 22.

Chama cha UDF pia kina wasiwasi juu ya mwanachama wake mwingine ambaye hakuwepo wakati kesi hiyo ikifunguliwa. Theophile Ntirutwa alikamatwa tarehe 6 Septemba katika operesheni kabambe ya polisi dhidi ya wafuasi na makada wa chama cha FDU. Lakini polisi ilikua ilikanusha kukamatwa kwa Bw Ntirutwa. Joseph Bukeye, Naibu kiongozi wa FDU, alikuwa na matumaini ya kumwona tena upande wa washtumiwa. Ana hofu kuwa huenda aliuawa wakati alipokua kizuizini.

"Ni ajabu sana kwa sababu hakuwa peke yake alipokamatwa. Alikamatwa kwa wakati mmoja na mwanachama mwingine wa upinzani. Na polisi hawawezi kukataa kwa sababu alikamatwa na kuwekwa ndani ya gari ya polisi na tuna namba za usajili za gari ambayo ilimbeba. Kwa hiyo tunajiuliza kwa nini hakuweza kuonekana. Polisi inajua hali hiyo" amesem aBw Bukeye.

Serikali nchini Rwanda imekua ikinyooshewa kidole cha lawama kwa kuminya wanasiasa wa upinzani.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana