Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/10 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/10 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 14/10 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Chama cha CNDD-FDD cha laumiwa kuwatoza kodi raia wa Cibitoke bila khiari

media Wafuasi wa chama tawala cha CNDD-FDD AFP / Esdras Ndikumana

Wananchi wakaazi wa Mkoa wa Cibitoke kaskazini Magharibi mwa Burundi, wanakilalamikia chama tawala nchini Burundi cha CNDD-FDD kwa kuwatoza kodi kwa nguvu kwa ajili ya ujenzi wa Makao makuu ya chama hicho bila kujali ni mwanachama wake au la. hayo yanajiri wakati huu kukiripotiwa hali ya kiuchumi miongoni mwa wananchi ikiwa ni madhara ya vurugu za kisiasa zilizoikumba nchi hiyo sasa ni miaka miwili.
 

Mashuhuda wengi walioongea kwa njia ya simu na RFI wanasema wamepatwa na hasira na wanachanganyikiwa kwani hawalewi kwanini wanatozwa michango kwa nguvu kwa ajili ya ujenzi wa ofisi za chama tawala na ilihali sio wanachama wa CNDD-FDD.

Kila mwanachi anatakiwa kulipa mchango kutokana na kazi yake, mathalan mwananchi wa kawaida analipia kiwango cha chini ya Euro moja, muendesha boda boda anatozwa Euro 4 wakati mfanyabiashara akitakiwa kulipa Euro 40 hadi 80. ikiwa ni kiwango kikubwa mno ukilinganisha na hali mbaya maisha nchini humo.

Mashahidi nchini humo wanasema, ukiuliza kwanini umekatwa kiwango cha fedha, unaambiwa ni amti kutoka katika chama tawala, na kama hutaki unaweza kuhiunga na wengine walioitoroka nchi.

Kwa sasa zaidi ya watu laki nne waliitoroka nchi kufuatia mzozo wa kisiasa ulioibuka humo sasa ni miaka 2.

kwa mujibu wa mtandao wa habari wa SOS-Burundi, katibu mkuu wa chama cha CNDD-FDD ngazi ya mkoa Alfred Nsekambabaye alieleza kwamba makao makuu ya chama tawala hivyo ni sehemu ya majengo ya taifa. Kiongozi mmoja wa chama ambae aliahidi kuliweka wazi swala hili hatimae hakupatikana.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana