Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 14/08 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 14/08 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 13/08 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Polisi ya Uganda kujieleza kuhusu uvamizi dhidi ya Msikiti wa Nakasero

media Olisi ya Uganda kujieleza kuhusu uvamizi iliyoufanya katika Msikit wa Tabliq Nakasero jijini Kampala. Reuters/James Akena

Jeshi la Polisi nchini Uganda, linatarajiwa kutoa maelezo hivi leo ni kwanini kikosi maalum cha kupambana na ugaidi kilivamia Msikiti wa Tabliq Nakasero jijini Kampala hapo jana na kuwakamata watu zaidi ya 10.

Jumanne wiki hii, polisi walithibitisha uvamizi huo lakini wakakataa kutoa sababu ya hatua hiyo, hali ambayo imeendelea kuzua wasiwasi kwa waumini wa Kiislamu na wanaobudu katika Msikiti huo.

Awali Habib Buwembo mmoja wa wasemaji wa Msikiti huo alisema maafisa hao walivunja milango ya Ofisi ya Msikiti na kuchukua Kompyuta pamoja na stakabadhi muhimu.
Aidha, alisema walinzi 11 walikamatwa wakati wa msako huo na hawajulikani waliko.

Msemaji wa polisi Andrew Felix Kaweesi alithibitisha kufanyika kwa msako huo na kueleza kuwa maelezo ya kina yatatolewa katika siku zijazo.

Haijafahamika ikiwa msako huu, unahusishwa na kukamatwa kwa viongozi wakuu wa dhehebu la Kiislamu la Jamat Dawatil Salafiya.

Kumekuwa na hali ya wasiwasi katika Msikiti huo baada ya kukamatwa kwa viongozi wa dhehebu hilo akiwemo, Sheikh Yahya Mwanje na Katibu Mkuu Ayub Nyende miongoni mwa wengine.

Uganda imekuwa ikikabiliwa na mauaji ya viongozi wa madhehebu mbalimbali ya Kiislamu akiwemo Hassan Kirya, msemaji wa dhehebu la Kibuli, Amir wa zamani wa jiji la Kampala Mustafa Bahiga na Mhubiri wa Kishia Abdul Qadir Muwaya.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana