Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/11 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/11 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/11 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Haraka

Emmerson Mnangagwa, aapishwa kuwa rais mpya wa Zimbabwe mbele ya maelfu ya raia wa nchi hiyo.

“ Mimi Emmerson Dambudzo Mnangagwa naapa kuwa rais wa Zimbabwe. Nitakuwa mwaminifu na kutii na kuilinda Katiba ya nchi,” alisema huku akishangiliwa....mengi zaidi hivi punde

E.A.C

Polisi wamzuia Besigye kuongoza Harambee Chuo Kikuu cha Makerere

media Kizza Beisgye akiwa ndani ya Lori na ng'ombe aliyekuwa anakwenda kuuza kwenye Harambee Chuo Kikuu cha Makerere jijini Kampala Besigye Twitter

Polisi nchini Uganda wamemzuia kiongozi wa chama kikuu cha upinzani FDC Kizza Besigye kuhudhuria mkutano wa Harambee kutafuta pesa kusaidia kufunguliwa tena kwa Chuo Kikuu cha Makerere jijini Kampala.

Besigye ambaye alikuwa amewasilisha ng'ombe wake wenye thamani ya Shilingi za Uganda Milioni 3, amezuiwa kuingia katika eneo la uwanja wa chuo hicho.

Hii sio mara ya kwanza kwa Besigye kuzuiliwa na polisi, siku ya Alhamisi, alizuiwa pia na gari lake kupelekwa nyumbani kwake baada ya maombi katika makao makuu ya chama cha FDC.

Kabla ya mkutano huu, polisi walikuwa wameonya kuhusu kufanyika kwa mkutamo huo kwa madai kuwa ni kinyume na utaratibu kwa sababu Chuo hicho kimefungwa.

Kiongozi wa upinzani Kizza Besigye akizungumza na Polisi baada ya kuzuiliwa kuhudhuria Harambee Chuo Kikuu cha Makerere Kizza Besigye Twitter

Besigye alikuwa ameipa serikali siku 10 kukifungua Chuo hicho la sivyo, ahamasishe watu kuchanga pesa za kuwalipa Wahadhiri.

Serikali ya rais Yoweri Museveni ilifunga chuo hicho baada ya mgomo wa Wahadhiri waliokuwa wamegoma kudai mshahara.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana