Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 22/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
  • Kampuni kubwa ya kitalii duniani Thomas Cook yafilisika
  • Kanisa Katoliki nchini Burundi laishtumu serikali ya Burundi
  • Chanjo ya pili ya Ebola kuanza kutolewa nchini DRC mwezi Oktoba
E.A.C

Wadau wa siasa Tanzania wapongeza hatua ya upinzani kuahirisha maandamano

media Bendera za chama kikuu cha upinzani nchini Tanzania, Chadema wantedinafrica.com

Wadau wa siasa na viongozi wa dini nchini Tanzania, wamepongeza uamuzi wa chama kikuu cha upinzani nchini Tanzania, kutangaza kuahirisha kufanyika kwa maandamano ya nchi nzima waliyokuwa wamepanga yafanyike September Mosi mwaka huu.

Jumatano ya Agosti 31, mwenyekiti taifa wa chama cha CHADEMA, Freeman Haikeli Mbowe alitangaza kuwa, kamati ya uongozi ya chama hicho imekubaliana kwa kauli moja kusogeza mbele maandamano yao hadi October Mosi, kupisha mchakato wa kusaka suluhu ulioanzishwa na viongozi wa dini.

Mbowe amesema kuwa uamuzi wao umetokana na kuombwa na viongozi wa dini kuinusuru nchi kutumbukia kwenye vurugu ambazo zingeweza kuepukika na ndio maana wakaamua kuwasikiliza viongozi wa dini.

Chama hicho kimesema muda kiliotoa ni kutoa fursa kwa Serikali kufikiria upya uamuzi wake wa kuzuia kufanyika kwa mikutano ya kisiasa.

Wadau wa siasa walioongea na idhaa hii wameeleza kuridhishwa na uamuzi wa Chadema kuamua kuachana na azma yao ya awali, wakisema kuwa ni utashi wa kisiasa walioutumia kwa kuangalia maslahi ya taifa.

Wachambuzi wa mambo wanasema kuwa, walitarajia kuona chama hicho kikichukua maamuzi ya kuahirisha maandamano yao, kutokana na hali ya sintofahamu iliyokuwa imetanda nchi nzima kwa hofu ya kutokea kwa vurugu.

Viongozi wa dini kwa upande wao wamepongeza uamuzi wa upinzani kuahirisha maandamano hayo na kuongeza kuwa wanafanya kila linalowezekana wakutane na rais pamoja na wadau wengine katika kuzungumzia mustakabali wa siasa za Tanzania ili kunusuru kutokea kwa kile kilichokuwa kikihofiwa.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana