Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Dunia

Watalaam wa afya waonya kuwa watu hawaamini chanjo

media Wataalam wa afya RIZWAN TABASSUM / AFP

Watalaam wa afya duniani wanaonya kuwa kuendelea kupuuza chanjo mbalimbali, kunarudisha nyuma jitihada za kutokomeza magonjwa mbalimbali ya kuambukiza.

Utafiti wa taasisi ya Wellcome Trust yenye makao yake jijini London nchini Uingereza,inaonesha kuwa baada ya kuwahoji watu zaidi ya 140,000 katika zaidi ya mataifa 140, imebainika kuwa watu hawaamini tena chanjo.

Utafiti huu unakuja wakati huu ambao watalaam wakisisitiza kuwa kutolewa kwa chanjo kumewasaidia mabilioni ya watu duniani.

Hata hivyo, wanaonya kuwa ugonjwa kama surua haukatokomezwa kabisa duniani kwa sababu ya watu kutofahamishwa vema kuhusu chanjo.

Daktari Ann Lindstrand, mtalaam wa chanjo kutoka Shirika la afya duniani WHO anasema kuwa hali inayoshuhudiwa ni hatari sana kuonya kuwa iwapo hali itaendelea kuwa hivi, huenda magonjwa hatari yakarejea tena.

Watalaam wa afya wamefanikiwa kutokomeza magonjwa kama Polio na ukoma katika miaka kadhaa iliyopita.

Barani Afrika, kuna baadhi ya madhehebu hayaamini katika chanjo.

 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana