Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Asia

Kumi na nane wauawa katika shambulizi dhidi ya Chuo cha kiufundi Crimea

media Mbele ya chuo cah kiudundi cha Kerch, Crimea, ambako mlipuko ulisababishwa vifo watu 18, hii 17 Oktoba 2018 RFI/Capture d'écran

Takriban watu 18 wameuawa na 50 kujeruhiwa katika mlipuko unaotajwa kuwa wa "kigaidi" katika Chuo cha kiufundi huko Kerch Crimea. Shambulio hilo limetokea Jumatano hii Oktoba 17.

Crimea ni eneo lililounganishwa na Urusi kutoka Ukraine mnamo mwaka 2014.

Kifaa cha kulipuka kiliyojaa vitu vya chuma kililipuka katika mgahawa wa shule mapema asubuhi. Wengi wa waathirika ni vijana. Kwa mujibu wa wachunguzi, huku wakibaini kwamba wanafunzi wengi waliuawa kwa kupigwa risasi.

Mkuu wa shule, Olga Grebennikova, alikuwa akiondoka shuleni wakati tukio hilo lililpotokea.

"Wamemuua mdogo wangu Nastia, na walimuua kwa kumpiga risasi mama yake," Olga Grebennikova amesema kwenye televisheni ya mdandaoni ya KerchNetTV. Maiti zipo kila mahali, ikiwa ni pamoja na miili ya watoto. Hili ni shambulio la kigaidi, kama lile lilotokea Beslan. Waliingia shuleni dakika 5 hadi 10 baada ya mimi kuondoka. Walilipua bomu ndani ya ukumbi, vio vya madirisha yote vimevunjika. "

Kwa mujibu wa msemaji wa Kremlin, Dmitry Peskov, bado wanashikilia hoja ya kuwa huenda shambulio hilo limekuwa la kigaidi na Rais wa Urusi Vladimir Putin ametoa rambirambi zakkwa ndugu wa waathirika.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana