Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/02 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/02 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/02 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Wanajeshi wawili wa FARDC wauawa wilayani Rutshuru mashariki mwa DRC

media Wapiganaji waasi waFDLR wakiwa wamekusanywa katika kambi mjini Kisangani, DRC, mbele ya mjumbe wa katibu mkuu wa UN David Gressly, July 2015. MONUSCO/Abel Kavanaugh

Wanajeshi wawili wa serikali ya DRC wameuawa na kambi yao kuchomwa moto baada ya kushambuliwa na waasi waFDLR Rudi katika eneo la Kakondo, Wilayani Rutshuru, mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Congo.

Viongozi wa serikali katika jimbo la Kivu Kaskazini kutoka Wilaya ya Rutshukuru wamewashtumu waasi wa FDLR Rudi kwa kutekeleza mauaji hayo kwa kuwapiga risasi wanajeshi hao.

Elie Nzaani bunge wa eneo hilo anasema mbali na watu hao, wanajeshi wengien walitekwa katika kijiji cha Katwiguru na kuongeza kuwa, mauaji yameendelea kuzua hali ya wasiwasi.

Kwa upande wao watetezi wa haki za binadamu amewataka waasi wilayani Rutshuru pamoja viongozi wa serikali jimboni kivu Kaskazini kukaa kwenye meza moja kwa lengo la kudumisha amani na usalama wilayani humo.

Mwanaharakati Dunia Taabu amehuzunishwa kuona watu wanaendelea kuuawa wengi wakiwa ni raia wa kawaida.

Haya yanajiri wakati wananchi wamekuwa wakionyesha kuwa na imani na jeshi la nchi hiyo, huku wakiitaka serikali, kuongeza idadi ya askari wa kuulinda usalama wao kwenye maeneo yanayoshuhudia mapigano ya mara kwa mara

Hadi sasa ni zaidi ya raia kumi ndio wameripotiwa kuuliwa kikatili na waasi hao wanaodaiwa kuwa wa FDLR RUDI tangu mwanzo wa juma lililopita,lakini mpaka sasa hakuna kundi lolote lililo jitokeza kudai kuhusika na mauaji hayo.

 

 

 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana