Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/02 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/02 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/02 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Chamisa: Tunapaswa kufanya maandamano kushinikiza mabadiliko ya kisiasa na kiuchumi Zimbabwe

media Kiongozi wa upinzaji nchini Zimbabwe Nelson Chamisa katika mkutano na waandishi wa habari. REUTERS/Mike Hutchings

Kiongozi mkuu wa chama cha upinzani nchini Zimbabwe Nelson Chamisa ametangaza maandamano zaidi anayosema, yanalenga kushinikiza mabadiliko ya kisiasa na kiuchumi nchini humo.

Chamisa amesema maandamano hayo yanayoandaliwa na chama chake cha MDC, ndio njia pekee ya raia wa nchi hiyo kufikia malengo yao, na kuwaondoa katika mateso wanayopitia nchini ya rais Emmerson Mnanganagwa.

Tangu alipoingia madarakani, uongozi wa rais Mnangangwa umeendelea kukabiliwa na hali ngumu ya kiuchumi na kisiasa, wakati huu mataifa ya Magharibi yakiendelea kuiwekea vikwazo vya kiuchumi taifa hilo la Kusini mwa bara la Afrika.

Wazimbabwe wengi wanaonekana kuwa katika hali mbaya zaidi leo kuliko hapo mwaka 2009, pale taifa hilo la kusini mwa Afrika lilipoachia sarafu yake isiyo na thamani na kuanza kutumia sarafu mbali mbali hususan dola ya marekani.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana