Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/02 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/02 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/02 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

DRC: Félix Tshisekedi aonya washirika wake wa FCC

media Rais wa DRC, Félix Tshisekedi, Novemba 9, 2019. © Sumy Sadurni / AFP

Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo Félix Tshisekedi ametishia kuwafuta kazi Mawaziri wake na hata kulivunja bunge, iwapo washirika wake wa kisiasa ambao wanaegemea katika mrengo wa rais wa zamani Joseph Kabila, wataendelea kumdharau.

Tshisekedi amesema kuna baadhi ya Mawaziri ambao wamekuwa wakimwambia kuwa, wanapata shinikizo, na kusisitiza kuwa, hana nioa ya kulivunja bunge lakini, iwapo mzozo utazuka, atalazimika kufanya hivyo.

"Ni kweli kwamba miongoni mwa wananchi wenzetu, wote sio wenye nia nzuri. Katika muungano wetu, sio kila mtu amejumuishwa kwa ushindi wa raia. Niko madarakani kwa mapenzi ya raia na ya Mungu, sio kwa mapenzi ya mtu. Majukumu yangu ni kuwatumikia raia wangu. Yeyote anayepinga, hasa ikiwa ni waziri aliyeteuliwa na mimi, atachukuliwa hatua. Kila siku ninapoongoza Baraza la Mawaziri, ninawakumbusha maadui wa FCC kuwa najua walitia saini kwenye hati. Kufikia sasa, sijaona waziri yeyote akipinga maamuzi yangu. Lakini baadhi ya mawaziri wananiambia kwamba wanapata shinikizo. Baadhi yetu, wanatuomba tusifanye kazi kama inavyotakiwa, walesema mawaziri hao. Raia wa DRC wameniamini wakanipa majukumu, nakuwajibika kwa hilo. Na yeyote ambaye hataki kufuata maagizo yangu na ambaye atashikamana na maagizo ya chama chake cha siasa, atafukuzwa, " ameonya rais Félix Tshisekedi.

Rais Tshisekedi amabye amekuwa madarakani kwa zaidi ya mwaka mmoja sasa, aliingia katika maelewano na chama cha zamani cha rais Joseph Kabila Kqbqnge cha PPRD, kushirikliana naye katika serikali yake, baada ya Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2018.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana