Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 06/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 06/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 06/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Wafanyakazi wagoma kuondoka katika Ofisi za Waziri Mkuu, wanataka kulipwa

media Maandamano jijini Kinshasa RFI/Pascal Mulegwa

Mamia ya wafanyikazi waliokuwa wanajihusisha na usafi wakati wa serikali ya rais wa zamani Joseph Kabila wameendelea kupiga kambi katika Ofisi ya Waziri Mkuu Sylvestre Ilunga, kushikiza malipo yao.

Wanasema kwa muda wa miezi kumi na miwili sasa, hawajalipwa mshahara wao, licha ya kuwa na mkataba wa kufanya kazi, chini ya Waziri Mkuu wa zamani Matata Mponyo.

Msemaji wa wafanyikazi hao Jean Musenge, amesema wafanyikazi hao ambao kazi yao ni kufagia barabara za jiji la Kinshasa, wanataka kulipwa pesa zao zote la sivyo wavunje mkataba uliopo.

“Tangu kuja kwa Waziri Mkuu Ilunga, hatujalipwa chochote, tunaomba tushughulikiwe au mkataba huu uvunjwe,” alisema Musenge.

Polisi wamewazingira wafanyikazi hao, ili wasiingie katika ofisi za Waziri Mkuu.

Hakuna ripoti kutoka kwa Waziri Mkuu kuhusu madai ya wafanyikazi hao.

 

 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana