Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/11 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/11 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/11 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Wanafunzi waendelea na mgomo Tunisia, wana wasiwasi kuhusu uhuru wa kujieleza

media Moja ya sehemu ya Chuo Kikuu cha Tiba cha Tunis, mnamo 2018. © Houssem Abida/wikipedia

Wanafunzi wa kitivo cha Utabibu katika Chuko Kikuu cha Tunis,na vyuo vikuu nchini kote Tunisia wanaendelea na mgomo walioanza tangu Jumatatu wiki.

Wanafunzi hao wanatarajia kuandamana kupinga hatua ya malaka ya kumfukuza kwa miezi minne mwanafunzi wa kitivo cha Utabibu, aliyekosoa urasibu mbaya unaoripotiwa katika chuo kikuu cha Tunis.

Mwanafunzi huyo aliandika kwenye akaunti yake ya Facebook maoni mawili yanayokosoa hatua ya kufungwa kwa maktaba ya chuo kikuu. Ni jambo la kushangaza, aliandika.

Kwa kugoma Jumatatu baada ya kufukuzwa wa mwanafunzi hyo, wanafunzi walitaka kukemea "tabia mbaya ya kuadhibu" ambayo inatawala katika vyuo vikuu vya Tunisia.

Wanaogopa kurudi kwa tabia ya kukandamiza uhuru wa kujieleza. Kwa mujibu wa wanafunz hao, kesi za adhabu za halmashauri za nidhamu za vyuo vikuu zimeongezeka.

Katika taarifa, Jumuiya ya wanafunzi wa vyuo vikuu Tunis,UGET, imeonyesha uungwaji wake mkono kwa Wajih Thakkar, na kuomba aweze kurudi kuendelea na visomo katika chuo kikuu: Jumuiya hiyo ya wanafunzi, imebaini kwamba hatua ya kumfukuza mwanafunzi kwa sababu amekosoa utendaji mbaya wa kazi katika chuo kikuu haikubaliki.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana