Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Waziri wa zamani wa Burundi aombwa kufungwa miaka 3 Jela

media Kesi hiyo imesikilizwa katika mahakama ya Nanterre, Jumatatu, Septemba 9. (Picha ya kumbukumbu). JACK GUEZ / AFP

Mahakama ya Nanterre, nchini Ufaransa imesikiliza kesi ya waziri wa zamani wa Burundi, ambaye pia afisa wa zamani wa shirika la Umoja wa Mataifa linalohudumia watoto Unesco na mkewe.

Wawili hao wanashtumiwa usafirishaji haramu wa binadamu. Ofisi ya mashitaka jijini Nanterre inawashtumu wawili hao kumnyanyasa raia wa Burundi kwa miaka kumi kwenye makaazi yao, magharibi mwa Paris.

"Methode, hapa tuko uso kwa uso, sikuwahi kukuomba upige magoti mbele yangu, kamwe," amesema Gabriel Mpozagara kwa sauti kali. "Hauwezi kumfanyia vitisho mlalamikaji," jaji amesema. "Usitumie sauti hiyo, usimtishi mtu hapa, " jaji ameongeza. Mpaka kesi hii kuanza kusikilizwa, mwendesha mashtaka wa zamani na Waziri wa zamani wa Sheria wa Burundi Gabriel Mpozagara alijaribu, kwa sauti ndogo kutetea maneno hayo, bila hata hivyo kufaulu.

Methode Sindayigaya ambaye alifanyiwa madhila hayo, alikuja nchini Ufaransa akiandamana na mwanae, huku akibaini kwamba allijaribu kuwaambia wanadoa hao kuwa alipoteza pasipoti yake. Gabriel Mpozagara na mkewe wamesema kuwa hawakutaka kumuachilia yende hovyo mitaani. Alikuwa kama "mtoto wa nyumbani, rafiki ambaye wakati mwingine alisaidia na kazi za nyumbani". Alitaka kubaki katika makazi yangu, amesema Gabriel Mpozagara.

Kesi hiyo ilisikilizwa Jumatatu wiki hii.

"Kufikia hatua ya kutomuona mke wake na watoto wowote kwa miaka kumi? " jaji amemuuliza mke wa Mpozagara. "Alikuwa huru kama hewa, ni kosa lake, kwani hakutaka kuondoka," amejibu mkee wa Mpozagara.

"Leo, niko huru"

Methode Sindayigaya ameileza mahakama jinsi, alitumiwa kuhudumia watoto kwa miezi mitatu. Miaka kumi alifanya kazi saa 19 kati ya 24, kulishwa vibaya, makazi duni, na kadhalika, wanasheria wake wamesema.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana