Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Raia DRC wasubiri kuona upinzani unashiriki au la vikao vya Bunge

media Moja ya vikao vya Bunge la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. JUNIOR D.KANNAH / AFP

Wanasiasa wa Upinzani nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo wanatarajia kukutana hii leo alhamisi kuamua iwapo watashiriki au la katika vikao maalum vya bunge jijini Kinshasa kuandaa sherehe za kutawazwa rasmi baraza la serikali lililoteuliwa hivi karibuni.

Wanasiasa wa Upinzani nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo wanatarajia kukutana hii leo alhamisi kuamua iwapo watashiriki ai la katika vikao maalum vya bunge jijini Kinshasa kuandaa sherehe za kutawazwa rasmi baraza la serikali lililoteuliwa hivi karibuni.

Upinzani umepinga Mpango Kazi wa serikali hiyo kama ulivyotolewa hivi majuzi na Waziri Mkuu Sylvestre Ilunga Ilunkamba, kufuatia kile unachosema hauna mashiko, wala hakuna kinachoaminiwa katika mpango huo.

Kauli hii imeungwa mkono na baadhi ya wabunge wa upande wa utawala, kwa mujibu wa Juvenal Munubo Mubi mmoja wa wabunge wa bunge la taifa wa chama cha UNC kinachoongozwa na Vital Kamerhe.

Ulinzi wa taifa hilo kubwa na tajiri lakini pia usalama, ni miongoni mwa mambo muhimu Sylvestre Ilunga Ilunkamba aliyoonyesha kuwa ni kipaombele cha serikali yake, huku akisema kuwa lengo la serikali yake ni kuhakikisha mamlaka ya serikali, inarejeshwa haswa kupitia maridhiano ya kitaifa.

Katika neno lake la ufumbuzi Waziri Sylvestre Ilunga alisema kuwa serikali yake itahakikisha masilahi ya wananchi yanapewa kipaumbele.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana