Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Afrika Kusini yaahidi kutokomeza mashambulizi dhidi ya wageni

media Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa kwenye makao makuu ya Bunge, Cape Town, 20, 2019 (picha ya kumbukumbu). REUTERS/Rodger Bosch

Watu watano wameuawa nchini Afrika Kusini kutokana na mashambulizi yanayoendelea kuwalenga wageni wanaoishi nchini humo, hasa kutoka Nigeria na Zambia.

Maduka ya raia wa kigeni yamevamiwa na bidhaa zao kuchukuliwa, na sasa yamesalia matupu.

Hata hivyo, duka la Sabastiane raia wa Afrika Kusini halikuguswa.

“Waliamua kulenga maduka ya wageni kutoka DRC na Pakistan. Hawakugusa maduka ya raia wa Afrika Kusini. Wamefanya vibaya sana kwa sababu wageni hawa wana bidii, angalia maduka yao, hayana kitu sasa hivi, “ amesema Sabastiane.

“Afrika Kusini ina wageni wengi sana.Unaweza kufikiri ndipo kituo cha wakimbizi duniani. Nani anastahili kuwalinda, “ Sivuyile Nama, msemaji wa kundi la watu waliovamia maduka ya wageni, ametetea kitendo hciho.

Waziri anayeshughulikia maswala ya Polisi Bheki Cele anasema wanapambana na watu wanaoshambulia maduka ya wageni.

“Kwangu huu ni uhalifu, lakini siwezi kusema kuna kitu kinachonifanya nisema ni raia wa Afrika Kusini kuwavamia wageni.Tunazungumzia uhalfu sio raia wa kigeni kuvamiwa, “ Bheki Cele amesema.

Rais Cyril Ramaphosa amelaani mashambulizi dhidi ya wageni na uvamizi wa maeneo yao ya biashara jijini Johhanersburg.

Kiongozi huyo kupitia ujumbe aliotuma kwenye ukura wake wa Twitter, amesema mashambulizi hayo hayakubaliki.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana