Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Raia Sudani wasubiri kuundwa kwa Baraza Kuu litakalosimamia taasisi za mpito

media Ahmed al-Rabie, mwakilishi wa Alliance for Freedom and Change (kulia) na Mohammed Hamdan Daglo, kiongozi namba mbili wa Baraza la keshi (kulia akivalia sare ya jeshi, wakati wa kusaini makubaliano Agosti 17, 2019. AFP/Ebrahim HAMID

Wananchi wa Sudani wamekuwa na shauku ya kujuwa majina ya watu watakaounda Baraza Kuu Tawala litakalosimamia taasisi za mpito nchini humo.

Hata hivyo baadhi ya majina yameanza kutolewa. Lakini tangazo rasmi la kuundwa kwa baraza hilo (raia sita na wanajeshi watano) linatarajiwa kutolewa leo Jumatatu, Agosti 19.

Aisha Mousa, ni jina la mwanamke mmoja pekee ambaye atakuwa mmoja wa wajumbe wa Baraza hili Kuu Tawala, litakalosimamia taasisi za mpito kwa kipindi cha miaka tatu na miezi mitatu. Aisha Mousa alikuwa mstari wa mbele katika maandamano hayo yaliyoanza 19 Desemba kufuatia uamuzi wa serikali kuongeza mara tatu bei ya mkate.

Aisha Mousa ambae si maarufu nchini Sudani, anawakilisha wanawake wengi katika maandamano hayo. Miongoni mwa raia wengine wanne waliochaguliwa katika Baraza hili Kuu Tawala, ni profesa wa fizikia katika Chuo Kikuu cha Khartoum, mmoja wa vigogo wa chama cha Ummah.

Kama ilivyoafikiwa, Baraza Kuu Tawala ambalo kwanza litaoongozwa na wanajeshi kwa miezi 21, halafu na raia, kwa miezi 18, halitakuwa na mamlaka mapana. Katika siku za usoni, Baraza hili litapitisha jina la Waziri Mkuu. Mchumi Abdalla Hamdok anapewa nafasi kubwa ya kuteuliwa nafasi hiyo. Waziri huyo mkuu atharakia kuteua serikali ya mpito ambayo itaanza kufanya kazi mara moja baada ya miezi mingi taifa hili likikumbwa na mvutano wa kisiasa. Kisha atakuwa na kazi ngumu ya kuweka sawa uchumi uliokumbwa na miezi kadhaa ya maandamano.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana