Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Burkina: Serikali yataka kulinda mshikamano wa kijamii dhidi ya ugaidi

media Maandamano mbele ya mahakama ya mjini Ouagadougou, waandamanaji wanaomba "ukweli na haki" baada ya shambulio la kigaidi Januari 1, 2019 kaskazini mwa Burkina Faso. OLYMPIA DE MAISMONT / AFP

Burkina Faso inaendelea kukabiliwa na mashambulizi ya kigaidi tangu mwaka 2015. Machafuko ya kijamii ambayo yamesababisha watu wengi kupoteza maisha, uharibifu mkubwa wa mali na watu kulazimika kuyatoroka makazi yao pia yanajiongeza kwa hali hiyo.

Mdororo huo wa usalama unatatiza mshikamano wa kijamii.

Kutokana na hali hiyo, serikali na wawakilishi wake wameanza kukutana kwa mazungumzo kutafutia ufumbuzi kuhusu mdororo huo wa usalama na kufikiria namna ya kuimarisha usalama.

Magavana na makamishna wakuu wameiambia serikali kwamba migogoro ya kijamii inazidi kutumiwa na magaidi. Na hali hii inatishia mshikamano wa kitaifa, kulingana na Antoine Atiou, msemaji wa magavana. "Kulikuwa na mazungumzo ya jinsi ya kupitisha mikakati ya ubunifu ya kudhibiti mzozo huu na migogoro mbalimbali, ikiwa inawezekana, kukomesha kabisa, " amesema Antoine Atiou.

Waziri Mkuu wa Burkina Faso, Christophe Dabiré, pia amehakikisha kwamba mkakati wa kitaifa wa kupambana dhidi ya itikadi kali unaendelea.

"Mpango wa utekelezaji, ikiwa uko tayari, utapitishwa, na tutatoa uwezo ili mshikamano wa kijamii uwe kwenye ajenda ya mazungumzo ambayo tutakuwa nayo na wadau wote kuhusu suala hili", amesema Waziri Mkuu.

Baada ya kmazungumzo ya moja kwa moja na Waziri Mkuu, magavana na makamishna wakuu wamepongeza hatua hii ya serikali katika mfumo wa kuzuia na kudhibiti machafuko.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana