Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/08 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/08 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/08 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Sudan: Serikali ya kijeshi yazima jaribio la mapinduzi

media Jenerali Jamal Omar, mjumbe wa Baraza la keshi la Mpito, Julai 4, 2019. © ASHRAF SHAZLY / AFP

Mwakilishi wa utawala wa kijeshi nchini Sudan Jenerali Jamal Omar amethibitisha kwenye televisheni ya taifa kwamba jeshi limefaulu kuzima jaribio la mapinduzi.

Tangazo hili linakuja wakati utawala wa jeshi na wanasiasa wa upinzani wanatarajia kutia saini mkataba wa mwisho wa kugawana madaraka uliofikiwa chini ya mwamvuli wa Umoja wa Afrika na Ethiopia.

"Maofisa wa jeshi na askari, pamoja na maafisa wa idara ya ujasusi, ikiwa ni pamoja na baadhi waliotaafu ni miongoni mwa watuhumiwa wa jaribio hlo la mapinduzi, " amesem Jenerali Jamal Omar.

Ambebaini kwamba maafisa 12 na askari wanne wamekamatwa, ili kubaini waliohusika na jaribio hilo lililotibuliwa, ambalo hakutaka kutaja ikiwa lilifanyika wakati gani.

Kwa mujibu wa Jenerali Jamal Omar, lengo lilikuwa kupinga mkataba wa kugawana madaraka uliofikiwa wiki iliyopita kati ya utawala wa kijeshi na upinzani. Mkataba ambao nakala yake ya mwisho iliwasilishwa jana usiku kwa wajumbe wawili. Na unatarajiwa kutiliwa saini katika siku zijazo.

Kuna mgawanyiko katika vikosi vya usalama na ulinzi kwa sasa. Aidha, mwezi uliopita, Baraza la kijeshi la Mpito lilisema kulikuepo na mpango wa jaribio la mapinduzi na kulazimika kuwakamata baadhi ya watu.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana