sikiliza tena
Mtazamo Wako Kwa Yaliyojiri Wiki Hii
Viongozi wa waandamanaji na wa kijeshi …
Luteni Jenerali Mohamed Hamdan Dagalo, mkuu wa baraza la kijeshi la Sudan katika Mkutano kwenye kijiji cha Aprag,tarehe juni 22 2019.
 
Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/07 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/07 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/07 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Sudan: Jeshi lafutilia mbali pendekezo la Ethiopia la kuondokana na mgogoro

media Msemaji wa Baraza la Jeshi la Mpito Shams-Eddin Kabashi katika ikulu ya rais, Khartoum, Juni 23, 2019. © Yasuyoshi CHIBA / AFP

Msemaji wa Baraza la Jeshi la Mpito nchini Ethiopia amesema kuwa tume ya usuluhishi kutoka Ethiopia inapaswa kuchunguza nakala yake baada ya kupendekeza mpango wa taasisi za mpito.

Serikali ya sasa ya kijeshi ya Khartoum imefutilia mbali bila kupinga pendekezo la Ethiopia. Pendekezo hilo ambalo lilikubaliwa siku ya Jumamosi na upinzani, linataka kuwepo na baraza la mpito la watu kumi na tano, likiongozwa na idadi kubwa ya raia na na kuwepo na mfumo wa kupishana kwenye uongozi wa nchi kati ya jeshi na raia.

Siku ya Jumapili, msemaji wa Jeshi Luteni Jenerali Shams-Eddin Kabashi alisema tu kwamba pendekezo hilo la Ethiopia halikuhusiana na kile kilichojadiliwa, bila kutoa maelezo zaidi.

"Tumemwambia rais wetu na makamu wa rais kwamba tumepokea pendekezo la Ethiopia na kwamba ni tofauti na yale waliyokubaliana na tume ya usuluhishi na Waziri Mkuu wa Ethiopia.

Hatuwezi kuzingatia pendekezo hili mpaka pale tutakapopata majibu yaliyo wazi kuhusu kwa nini kuna tofauti, "ameonya.Msemaji wa Baraza la Jeshi la Mpito.

Msemaji wa Barazala la Jeshi la Mpito amesema kuwa mpango wa Ethiopia ni "tofauti" na mpango mwingine uliotolewa na Umoja wa Afrika na kuomba tume hizo mbili za wasuluhishi kurudi na mpango mmoja.

Khartoum haijakataa au kuopinga mpango huo, lakini inaonekana kuwa inataka kupoteza muda, mmoja wa waangalizi amesema.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana