sikiliza tena
Mtazamo Wako Kwa Yaliyojiri Wiki Hii
Mazungumzo ya amani kuanza Sudan, rais …
Rais wa DRC Felix Tshisekedi akiwa na mwenyeji wake rais wa Tanzania John Magufuli. 13 Juni 2019
 
Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/06 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/06 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/06 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Mahakama ya Botswana yabatilisha sheria inayokataza mapenzi ya jinsia moja

media Mtu akipita katika eneo lenye rangi zinazotumiwa na watu wanaojihusisha na mapenzi ya jinsia moja "ushoga". GEORGES GOBET / AFP

Nchi ya Botswana imekuwa ni taifa jingine la Afrika ambalo limeruhusu mapenzi ya jinsia moja baada ya mahakama kuu kutupilia mbali kipengele cha katiba ambacho kilikuwa kinakataza na kuadhibu hadi kifungo cha miaka 7 jela kwa watu watakaojihusisha na ushoga.

Punde baada ya uamuzi huo wa mahakama, wanaharakati wanaotetea mapenzi ya jinsia moja walisikika wakishangilia ndani ya ukumbi wa mahakama baada ya majaji wote waliokuwa wanasikiliza kesi hiyo kuridhia pasi na shaka kuondolewa kwa kipengele hicho cha sheria.

Uamuzi wa mahakama ya Botswana umekuja wakati huu karibu nusu ya mataifa yaliyoko kusini mwa jangwa la Sahara yanasheria kali zinazokataza mapenzi ya jinsia moja.

Mapema mwaka huu nchi ya Angola na yenyewe iliruhusu mapenzi ya jinsia moja ikifuta sheria ya awali iliyokuwa ikilitaja kuwa kosa la jinai kwa mtu au watu wanaojihusisha na mapenzi ya jinsia moja maarufu kama Ushoga.

Waliowasilisha kesi mahakamani walidai kuwa sheria zilizokuwepo zilitungwa wakati wa ukoloni na kwamba watu wanaojihusisha na mapenzi ya jinsia moja wamekuwa wakitengwa na wakati mwingine maisha yao kuwa hatarini.

Shirika lisilo la kiserikali nchini Botswana la LEGABIBO ambalo lilishiriki katika kuwasilisha pingamizi mahakamani kupinga sheria zilizopo, limesema sheria za awali ni wazi zilikuwa zinakiuka haki za binadamu.

Hata hivyo licha ya uamuzi huu wa Botswana uliopokelewa kwa shangwe, wanaharakati wengi bado wamechukizwa na uamuzi wa mahakama kuu ya Kenya ambayo ilisisitiza kuwa mapenzi ya jinsia moja ni kinyume cha sheria.

Mahakama ya Botswana kwenye uamuzi wake imesema, kuwaadhibu watu wanaojihusisha na mapenzi ya jinsia moja kwa sababu tu ndivyo walivyo ni kutowatendea haki na kutowaheshimu na kwamba sheria haipaswi kuingilia masuala ambayo ni ya watu binafsi.

 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana