Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 22/10 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 22/10 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 22/10 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Martin Fayulu awataka raia kumshinikiza Tshisekedi kuachia ngazi

media Martin Fayulu, akiwa Brussels, Machi 9 2019. © NICOLAS MAETERLINCK / BELGA / AFP

Kinara wa upinzani nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Martin Fayulu ambaye anadai alinyang’anywa ushindi katika uchaguzi mkuu uliopita, ametoa wito kwa raia kushinikiza rais Felix Tshisekedi aondoke madarakani.

Akizungumza mbele ya wafuasi wake waliojitokeza kumpokea jijini Kinshasa, Fayulu ametolea mfano maandamano ya raia kwenye nchi za Algeria na Sudan na kudai kuwa hali kama hiyo inawezekana kutokea nchini DRC.

Fayulu amesema amerejea nyumbani kuongeza shinikizo kwa rais Tshisekedi anayemtuhumu kuwa ameiuza nchi na kuwa mtumwa wa chama kilichokuwa madarakani cha rais Joseph Kabila.

Matamshi ya Fayulu yamekuja wakati huu rais Tshisekedi akitafuta uungwaji mkono kutoka kwa wananchi kama sehemu ya kutafuta maridhiano baada ya uchaguzi ulioshuhudia akitangazwa mshindi, huku chama chake kikiwa hakina umiliki wa Bunge la kitaifa wala Seneti.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana