Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 12/11 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 12/11 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 11/11 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
  • Afghanistani itawaachilia huru wanamgambo watatu wa Taliban (rais)
Afrika

Algeria kukumbwa na maandamano makubwa baada ya kujiuzulu kwa Bouteflika

media Maandamano ya leo Ijumaa yatakuwa ya kwanza tangu Abdelaziz Bouteflika ajiuzulu kwenye wadhifa wake, ni maandamano ya saba tangu kuanza kwa maandamano hayo (picha ya kumbukumbu). REUTERS/Ramzi Boudina

Maelfu ya watu wanatarajia kuingia mitaani leo Ijumaa hii, Aprili 5 siku chache baada ya kujiuzulu kwa rais Abdelaziz Bouteflika, Maandamano hayo ni ni kwanza tangu kujiuzulu kwa rais Abdelaziz Bouteflika Jumanne jioni.

Maandamano haya ni kipimo joto kwa mamlaka nchini Algeria.

 

Wiki hii kumekuwa na mabadiliko na ishara mbalimbali za matumaini nchini Algeria.

Mkuu wa majeshi, Ahmed Gaïd Salah, alisema kuwa suluhisho la katiba linapaswa kupendekezwa kupatia ufumbuzi maandamano hayo aambayo yanaendelea nchini Algeria.

Tayari wafanyabiashara, washirika wa karibu wa rais Abdelaziz Bouteflika, na wengi wao sasa wako chini ya uchunguzi wa awali kwa rushwa. Hatua ambayo ni muhimu, kwa vile majina ya wafanyabiashara hawa pia yalikuwa yakitajwa katika maandamano.

Tayari mfanyabiashara tajiri, anayeshtumiwa kuongoza katika rushwa kwa utawala wa Bouteflika, Ali Haddad, yuko gerezani.

Baadhi wanaamini kwamba jeshi liko upande wa raia na kwamba lazima walishukuru na kulipongeza kwa kazi nzuri linalofanya. Wengine wanaamini kuwa kuheshimu Katiba ni kisingizio tu, wakati Katiba ilirekebishwa kwa zaidi ya miaka 20 iliyopita, na wana wasiwasi kuhusu jukumu la kijeshi katika utawala mpya.

Kwa upande waangalizi wanasema, ikiwa jeshi liliomba rais ajiuzulu, ni kutaka kulinda vema taasisizi zilizopo.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana