Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/02 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/02 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/02 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Afrika Kusini: Cosatu waitisha mgomo dhidi ya serikali

media Majengo ya chama kikuu cha wafanyakazi Afrika Kusini, Cosatu, Johannesburg. © MUJAHID SAFODIEN / AFP

Chama tawala nchini Afrika Kusini, ANC, kinagubikwa na hali ya sintofahamu kwa sasa. Chama kikuu cha wafanyakazi nchini humo Cosatu, kimeitisha mgomo wa kitaifa dhidi ya serikali Jumatano wiki hii.

Cosatu inaomba kufutwa kwa muswada wa rais Cyril Ramaphosa, ambao unataka kurekebisha na kubinafsisha baadhi ya makampuni ya umma.

Cosatu ni mmoja ya washirika wa kihistoria wa chama tawala ANC, na inashiriki katika muungano serikalini. wito huo wa Cosatu ni ishara kubwa kwa ANC ikiwa imesalia miezi mitatu kabla ya uchaguzi wa urais.

Kilichosababisha maelfu ya wafanyakazi wa Afrika Kusini wanaingia mitaani ni mpango wa urekebishaji wa kampuni ya umeme ya Eskom. "Tunaona mpango huu kama njia ya kuwezesha ubinafsishaji wa Eskom na hatua za kibaguzi. Na wale ambao watakabiliwa na hali mbaya ya maisha ni wafanyakazi wa kawaida, " amesema Thabang Sonyathi, mweka hazina wa Cosatu mjini Johannesburg.

Kwa mujibu wa Thabang Sonyathi, tabia ya ANC imewachosha wanachama wa Cosatu, ambao wanaweza kubadilisha kura zao mwezi Mei: "Watu wenye hasira wameendelea kuongezeka miongoni mwa wanachama wetu na wafanyakazi kwa ujumla.

Cosatu haijaachia ngazi, na imeandaa mgomo mwengine wa kitaifa wiki ijayo.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana