Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/10 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/10 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/10 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Milio ya risasi yasikika katika mji mkuu wa Gabon

media Gari la vikosi vya usalama vya Gabon likiegeshwa mbele ya makao makuu ya radio na televisheni ya taifa mjini Libreville, Juni 2017 (picha ya kumbukumbu). © STEVE JORDAN / AFP

Sintofahamu imejitokeza nchini Gabon baada ya jeshi kutangaza kwenye radio ya taifa kuundwa kwa "Baraza la mpito la taifa". Tangazo hilo limetolewa usiku wa kuamkia Jumatatu hii Januari 7, 2019 na kundi la askari waliovamia radio ya taifa.

Kundi hilo linaloongozwa na afisa wa cheo cha Luteni kutoka kikosi cha ulinzi wa rais Ondo Obiang Kelly, limetangaza kwamba baraza hilo la "mpito" litaundwa katika saa zijazo.

Katika tangazo hilo, jeshi linasema walipigwa na butwaa baada ya hotuba ya taifa ya tarehe 31 Desemba ya Rais wa Jamhuri Ali Bongo. "hotuba iliyozua mkanganyiko na utata" askari hao wamesema.

Askari waliovamia radio ya taifa mapema asubuhi wametangaza kwamba katika saa chache zijazo wataaunda "Baraza la mpito la taifa".

Kufuatia hali hiyo, baadhi ya viongozi wametakiwa kwenda kwenye makao makuu ya Bunge la taifa ikiwa ni pamoja na afisa wa zamani wa kikosi cha ulinzi wa rais, Jenerali Ntumpa Lebani (aliyefungwa mwaka 2009 wakati Bongo alipochukua hatamu ya uongozi wa nchi) na rais wa sasa wa Baraza la Seneti

Wanaharakati wa mashirika ya kiraia, wajumbe wa vyama vya wafanyakazi na hata viongozi wa kidini pia ni miongoni mwa viongozi ambao wametakiwa kushiriki mkutano huo.

Kundi hilo la askari wamewataka askari wenzao kuchukua udhibiti wa njia za usafiri, ghala za silaha na vifaa vya jeshi, viwanja vya ndege na "kulinda taifa".

Wakati huo huo milio ya risasi imesikika katika mji mkuu wa nchi hiyo Libreville.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana