Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 07/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 07/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 07/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika
CAR

Zoezi la kuwapokonya silaha wapiganaji laanza Jamhuri ya Afrika ya Kati

media Wapiganaji wa kundi la zamani la Seleka katika mitaa ya Bangui, Januari 27, 2014. REUTERS/Siegfried Modola

Hatimae nchi ya Jamuhuri ya Afrika ya kati imeanza mpango wa kuwapokonya silaha wapiganaji na kuwarejesha katika maisha ya kawaida, baada ya kuahirishwa kwa mara kadhaa huko kaskazini magharibi mwa nchi hiyo ambako bado sehemu kubwa inashikiliwa na makundi yanayomiliki silaha.

Mpango huo utawahusisha wapiganaji takriban mia tano kutoka makundi ya RJ, Revolution Justice tawi na Sayo na Tawi la Belanga, makundi mawili hasimu ya Anti Balaka katika eneo hilo la kaskazini magharibiu mwa Jamuhuri ya Afrika ya kati.

Idadi ambayo inaelezwa kuwa ndogo ukilinganisha na idadi ya makundi ya wapiganaji wanakadiriwa kufikia elfu 45.

Hata hivyo Jean Willybiro Sako, waziri wa zamani na mgombea kiti cha urais katika uchaguzi wa mwaka 2015 amesema anamatumaini kwamba mpango huo utafaulu.

Mradi huo wenye thamani ya dola milioni 30 umedhaminiwa na benki ya dunia na unatarajia kuwarejesha katika maisha ya kawaida jumla ya wapiganaji elfu saba.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana