Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/11 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/11 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/11 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Marekani yasema, magaidi wanapanga kushambulia taasisi zake nchini DRC

media Ubalozi wa Marekani jijini Kinshasa nchini DRC www.youtube.com

Ubalozi wa Marekani nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, unasema upokea taarifa za uwezekano wa kutokea kwa shambulizi la kigaidi jijini Kinshasa kulenga taasisi zake.

Onyo hili limekuja, wiki nne kuelekea Uchaguzi wa kihistoria nchini humo. Ubalozi huo unasema taarifa hizo ni sahihi na zimethibitishwa.

Siku ya Jumatatu, ubalozi huo utafungwa na raia hatawataruhusiwa kuingia kwa sababu za kiusalama.

“Ubalozi wa Marekani jijini Kinshasa umepokea taarifa za uhakika kuwa, kuna uwezekano wa kutokea kwa shambulizi, kulenga taasisi za Marekani jijini Kinshasa,” taarifa hiyo imeandikwa kwenye tovuti yake.

Raia wa Marekani wanaoishi nchini DRC wametakuwa kuwa makini.

“Raia wa Marekani wanaoishi nchini DRC, wanatakiwa kuwa macho, na kuripoti kisa chochote ambacho kinaashiria hatari dhidi yao,” taarifa huyo iliendelea kueleza.

Eneo la Mashariki, limeendelea kushuhudia usalama mdogo, kutokana na kuwepo kwa makundi ya waasi kama ADF NALU, yanayoendelea kuwavamia raia wa serikali, hasa Wilayani Beni, eneo ambalo linakabiliwa na ugonjwa hatari wa Ebola.

 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana