Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Biya awaonya waasi kuweka silaha chini

media Chacun des huit candidats d'opposition a droit à une équipe de reportage … Rais wa Cameroon Paul Biya. © AFP PHOTO / REINNIER KAZE

Rais wa Cameroon Paul Biya kwa mara ya kwanza amekiri kukabiliwa na changamoto ya kurejesha imani na utulivu kwenye eneo la kaskazini mwa nchi hiyo ambako raia wake wanazungumza lugha ya kiingereza.

Akizungumza wakati wa kuapishwa kwake siku ya Jumanne, Rais Biya amewaonya waasi wa eneo hilo wanaoendesha vitendo vya kihalifu, akiipa Serikali yake kushughulikia mzozo wa eneo hilo akiwataka waasi hao kuweka silaha chini ama wakabiliwe na nguvu ya vyombo vya sheria.

Matamshi yake yamekuja wakati ikiwa ni siku mbili tu zimepita tangu waasi wa eneo hilo kuwateka wanafunzi zaidi ya 79.

Mpaka sasa hakuna kundi lolote, nchini Cameroon ambalo limejitokeza kudai kuwateka watu 80 wakiwemo wanafunzi zaidi ya 79 kutoka eneo linalozungumza lugha ya Kiingereza.

Serikali ya Cameroon imewashatumu wapiganaji wanaotaka kujitenga kwa maeneo yanayozungmza lugha ya Kingereza, kuwa wamehusika.

Wakati huo huo Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteress ametoa wito wa kuachiliwa huru kwa wanafunzi hao.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana