Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 11/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 11/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 11/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Shadary kwa EU : Niondoleeni vikwazo, vinaniaibisha

media Mgombea urais wa chama tawala nchini DRC PPRD, Emmanuel Ramazani Shadary Junior D. KANNAH / AFP

Mgombea wa urais kupitia chama tawala nchini DRC PPRD, Emmanuel Ramazani Shadary, ametoa wito kwa Umoja wa Ulaya kumwondolea vikwazo na watu wengine 14.

Shadary amesema, vikwazo hivyo vinamwaibisha na havifai, wakati huu nchi hiyo inapoelekea kuwa na Uchaguzi Mkuu tarehe 23 mwezi Desemba.

Miongoni mwa vikwazo hivyo ni kumzuia Shadary kwenda barani Ulaya yeye pamoja na maafisa wengine akiwemo msemaji wa serikali Lambert Mende na Mkuu wa Inteljensia Kalev Mutondo.

Shadary na wenzake wamewekewa vikwazo hivyo kutokana na ukiukwaji wa haki za binadamu nchini humo hasa baada ya maafisa wa usalama kuwavamia na kuwapiga waandamanaji wa upinzani na wale wanaomkosoa rais Kabila.

Wachambuzi wa siasa nchini humo wanasema kuwa, hali hii huenda ikamtatiza Shadary wakati wa kampeni kwa sababu wapinzani wake watatumia sababu hiyo kuomba kura.

Iwapo atachaguliwa na Umoja wa Ulaya ikatae kuondoa vikwazo hivyo, atakuwa rais wa DRC ambaye hataweza kwenda barani Ulaya.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana