Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 10/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 10/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 09/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Upinzani nchini Zimbabwe wasema mgombea wake ameshinda urais

media Nelson Chamisa mgombea Mkuu wa upinzani nchini Zimbabwe © AFP

Chama kikuu cha upinzani wa nchini Zimbabwe MDC kimetangaza kuwa mgombea wake Nelson Chamisa ndio mshindi wa Uchaguzi wa urais nchini humo.

MDC inaitaka Tume ya Uchaguzi kutangaza mshindi wa Uchaguzi huo, huku kikidai kuwa, chama tawala ZANU PF kinapanga kuiba kura.

Tendai Biti mmoja wa viongozi wa juu nchini humo amewaambia wanahabari jijini Harare kuwa, chama chake kina uhakika wa ushindi lakini wana hofu ya wizi wa kura.

Mapema siku ya Jumanne, Mwenyekiti wa Tume ya Uchaguzi Priscilla Chigumba alisema kuwa hakuna wizi wa kura utakaofanyika na kuongeza kuwa, uamuzi wa wapiga kura ndio utakaoamua mshindi.

Tayari Tume ya Uchaguzi imeanza kutangaza matokeo, huku matokeo ya mwisho yakitarajiwa kufahamika kabla mwisho wa wiki hii.

Awali, rais Emmerson Mnangagwa na kiongozi mkuu wa upinzani Nelson Chamisa, wote wanadai kuwa katika nafasi nzuri ya kushinda Uchaguzi huo.

“Taarifa tunazozipata kutoka kwa wawakilishi wetu, zinaonesha kuwa tunapata ushindi, lakini tunasubiri matokeo kwa mujibu wa Katiba,” amesema Mnangagwa mwenye umri wa miaka 75, kupitia ukurasa wake wa Twitter.

Naye Chamisa mwenye umri wa miaka 40, amenukuliwa akisema wako tayari kuunda serikali mpya.

“Tunaelekea kupata ushindi mkubwa sana, tumefanya vizuri na tuko tayari kuunda serikali mpya,” amesema Chamisa kupitia ukurasa wake wa Twitter.

Huu umekuwa ni Uchaguzi wa kwanza, kufanyika bila ya kuwepo kwa rais wa zamani Robert Mugabe ambaye aliondolewa madarakani mwaka 2017, baada ya kuwa madarakani tangu mwaka 1980.

Waangalizi wa kimataifa wameruhusiwa kwenda kutazama Uchaguzi nchini humo kwa mara ya kwanza baada ya miaka 16.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana