Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/11 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/11 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/11 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Watu 2 wauawa kwa kuchomwa kisu msikitini Afrika Kusini

media Sala katika Msikiti wa Nizamiye huko Midrand, Johannesburg, Mei 16, 2018 AFP

Watu wawili wameuawa kwa kuchomwa kisu wakati wa sala ya Alfajiri Alhamisi wiki hii katika msikiti wa Malmesbury kusini-magharibi mwa Afrika Kusini. Mshambuliaji ameuawa na polisi.

Tukio hili linatokea ndani ya mwezi mmoja baada ya shambulio jingine kama hili kutokea katika eneo la ibada kwa waumini wa Kiislamu nchini Afrika Kusini.

Baada ya kupewa taarifa na waumini, polisi wliwasili mapema asubuhi katika msikiti huo wa jiji, kilomita sitini kaskazini mwa mji wa kitalii wa Cape, na kugundua miili ya watu wawili waliofariki kwa majeraha baada ya kuchomwa kisu.

Msemaji wa polisi katika mkoa huo, Noliyoso Rwexana ameliambia shirika la habari la AFP kwamba "Mtuhumiwa mwenye umri wa miaka thelathini, ambaye alijihami kwa kisu, aliwashtumu polisi kuhusika na vifo hivyo walipokuwa wakijaribu kumtaka ajisalimishe." "Alipuuzia amri hiyo, na kujaribu kushambulia polisi. Wakati huo polisi hawakusita kujihami na kumpiga risasi na kufa papo hapo."

Mshambuliaji alijeruhi watu wengine wawili, ambao wamelazwa hospitalini, msemaji wa polisi amesema.

Kwa mujibu wa vyombo vya habari vya Afrika Kusini, mshambuliaji, alikua raia wa Somalia, lakini polisi imejizuia kutoa maelezo yoyote kuhusiana na taarifa.

Sababu ya shambulizi la awali hazijatolewa, lakini kwa mujibu wa polisi, shambulizi hilo lilikua na "dalili za ugaidi".

Kiongozi wa jumuiya ya Waislam nchini Afrika Kusini, Moulana Aftab Haider, amesema kwamba shambulizi hilo lilickua lilikua na dadili zinazofanana na zile "za kundi la makundi ya kigaidi kama (kundi) la Islamic State".

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana