Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/11 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/11 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/11 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

ICC yamuacha huru aliyekuwa makamo wa raisi DRC Jean-Pierre Bemba

media Jean-Pierre Bemba, Hague, Jumatatu, Machi 21, 2016. REUTERS/JERRY LAMPEN/Pool

Mahakama ya Kimataifa ya uhalifu wa kivita ICC imemuachia huru aliyekuwa makamu wa rais wa DRC Jean-Pierre Bemba katika uamuzi wa rufaa aliyokuwa amekata kupinga hukumu ya miaka 18 jela kwa makosa ya uhalifu wa kivita.

Bemba alipewa adhabu hiyo baada ya kupatikana na kosa la kuwaamuru wapigaji wake kwenda kutekeleza mauaji na makosa mengine ya ukiuwakji wa haki za binadamu katika nchi jirani ya Jamhuri ya Afrika ya Kati.

Kwa mujibu wa mahakama hiyo Bemba hawezi kutiwa hatiani kwa makosa yaliyotekelezwa na majeshi yake nchini Jamuhuri ya Afrika ya kati.

Mawakili wake waliomba majaji kupunguza adhabu hiyo, kwa sababu Bemba amekaa jela zaidi ya miaka 10.

Kwa upande wake, Waziri Mkuu wa zamani (mwaka 200-2012) Adolphe Muzito amekumbusha kwamba Jean-Pierre Bemba hakuwa nchini Jamhuri ya Afrika kati ya mwaka 2002 na 2003 wakati uhalifu huo ulipofanyika.

"Jean-Pierre Bemba hakuwa moja kwa moja katika nchi hiyo kutekeleza uhalifu huo. Alipatikana tu na hatia kwa sababu alikua kiongozi tu na adhabu ambayo ametumikia ya miaka kumi jela inatosha. Wamuache aje ajiunge na wenzake kwa kulitumikia taifa lake, na kuongeza nguvu katika ukumbi wa siasa nchini kwa sababu bado ni maarufu, ana uzoefu mkubwa wa kisiasa . "

Hata hivyo viongozi wa mashtaka wanataka aongezewe kifungo jela ili kifikie miaka 25 kwa kile wanachosema, vitendo alivyofanya nchini Jamhuri ya Afrika ya Kati.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana