sikiliza tena
Mtazamo Wako Kwa Yaliyojiri Wiki Hii
Mazungumzo ya amani kuanza Sudan, rais …
Rais wa DRC Felix Tshisekedi akiwa na mwenyeji wake rais wa Tanzania John Magufuli. 13 Juni 2019
 
Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/06 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/06 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/06 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Bunge lavunjwa Gabon, serikali yachukuliwa vikwazo

media Mahakama ya Katiba ya Gabon wakati wa kuchukua uamuzi wake Libreville mwaka 2016 (picha ya kumbukumbu). STEVE JORDAN / AFP

Mahakama ya Katiba nchini Gabon imechukua uamuzi wa kuvunja Bunge na kuitaka serikali kujiuzulu kwa sababu imeshindwa kuandaa uchaguzi wa wabunge kwa wakati.

Mamlaka ya Gabon ilipewa muda hadi mwisho wa mwezi Aprili kufanya hivyo, yaani hadi jana usiku wa manane. Katika hali hii ya mganganyiko, Mahakama ya Katiba imeamua kuchua hatu kwa taasisi husika.kugonga ngumu.

Hii ni dhoruba kali ya kisiasa inayoshuhudiwa kwa sasa nchini Gabon. Uamuzi wa Mahakama ya Katiba umesitisha shughuli za bunge na serikali. Bunge limevunjwa. Wakati huo huo, Seneti imeteuliwa kufanya shughuli za bunge kwa muda mfupi.

Kwa mshangao mkubwa, Marie-Madeleine Mborantsuo, Mkuu wa Mahakama ya Katiba, amechukua hatua dhidi ya taasisi hizi mbili akisema: "Mamlaka ya Bunge inasitishwa kufuatia uamuzi huu, ikiwa ni pamoja na shughuli za spika wa Bunge kwa taasisi hiyo. Ili kuhakikisha kazi nzuri ya mamlaka ya umma inaendelea vizuri, mamlaka ya bunge itawakilishwa na bunge la Seneti. "

Ni vigumu kwa wabunge kuendelea kushiriki vikao wakati ambapo umekwisha tangu miaka miwili iliyopita, Mahakama ya Katiba imeeleza.

Mahakama pia imeamua kuichukulia vikwazo serikali kwa kushindwa kuandaa uchaguzi wa wabunge. Serikali inmetakiwa kujiuzulu. Rais wa Jamhuri ametakiwa kuteua serikali ya mpito ambayo itakua na kai ya kuandaa uchaguzi wa wabunge.

Serikali, baada ya uchaguzi wa wabunge, pia italazimika kujiuzulu. Wakati huo huo, kutokana na kutokuepo kwa Bunge, serikali haitotakiwa kwenda mbele ya bunge la Senate kujibu maswali ambayo ingelijibu bunge . Serikali itasimama moja kwa moja mbele ya rais wa Jamhuri.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana