Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/04 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/04 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/04 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika
DRC

Padri Havugimana Ngango atekwa nyara mashariki mwa DRC

media Kikosi cha Umoja wa Mataifa nchini DRC (Monusco) kikipiga doria katika Hifadhi ya wanyama ya Virunga, Mashariki mwa DRC. REUTERS/Kenny Katombe

Padri Havugimana Ngango Célestin amethibitishwa kutekwa nyara na waasi wasiojulikana siku ya Jumapili jioni katika maeneo ya Kihondo wilayani Ruchuru, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo.

Mashahidi wanasema Padri Ngango alitekwa nyara na waasi wasio julikana akiwa kwenye gari lake kwenye barabara inayoelekea Kihondo katika eneo la Nyarukwangara ambako alisherehekea pasaka.

Waasi walimlazimisha kuondoka katika gari lake na kuwalazimisha Wakristu waliokua waliandamana nae kuondoka haraka eneo hilo, kwa mujibu wa mwanaharakati wa haki za binadam Liberate Buratwa.

“Inabidi raia wasimame kwani tumechoshwa na utekaji nyara na hao watoto sio wageni ni wakongomani na sisi wana wake tunajitahidi katika juhudi za kutokomeza utekaji nyara huo, “ amesema Liberate Buratwa.

Mbunge Bariyanga Rutuye aliyechaguliwa katika wilaya ya Ruchuru anasema hadi sasa waasi hao wanadai fidia ya dola laki tano.

“Tulijaribu kumtafuta, na kuna simu ambayo ilikua ikituita ambapo wanaomba dola laki tano, yaani nusu ya dola milioni moja ni huzuni sana, lakini kwa sasa raia pamoja na wanajeshi wapo wanajaribu kumtafuta..

Mwanzoni mwa mwaka huu Padri mmoja alitekwa nyara na kundi la waasi ambalo halikujulikana.

Wanaharakati wa haki za binadamu wanaomba serikali ya DRC kufanya kazi yake ya kulinda raia ipasavyo.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana