Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/06 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/06 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/06 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
Afrika

Mugabe: Waliniondoa madarakani kijeshi

media Rais wa zamani wa Zimbabwe Robert Mugabe REUTERS/Mike Hutchings/File Photo

Rais wa zamani wa Zimbabwe Robert Gabriel Mugabe amesema kuondoka kwake ofisini mwezi Novemba mwaka jana kulikuwa ni mapinduzi ya kijeshi na kutoa wito wa hali hiyo kubadilishwa.

Mugabe ametoa kauli hii kwenye mahojiano yake ya kwanza ya televisheni tangu ang’olewe madarakani na nafasi yake kuchukuliwa na rais wa sasa Emmerson Mnangagwa.

Aidha, Mugabe amesisitiza kuwa kilichofanyika ni mapinduzi ya kijeshi na kudai kuwa mrithi wake rais Mnangagwa asingeweza kuwa rais wa taifa hilo kama asingepata msaada wa jeshi.

Kauli ya Mugabe imekuja wakati huu wanaharakati kadhaa wakienda Mahakama ya Katiba kutaka kubatilishwa kwa namna rais Mnangagwa alivyoingia madarakani wakisema alitumia jeshi kupindua Serikali halali.

Hata hivyo, Mugabe amesema hataki tena kuwa rais wa nchi hiyo licha ya kutoa malalamishi haya.

“Sitaki tena kuwa rais, sasa hivi nina miaka 94,” alisema rais Mugabe.

“Watu wanastahili kuchaguliwa serikalini kwa njia mwafaka. Niko tayari kwa majadiliano.Nitasaidia katika hilo lakini lazima nialikwe,”aliongeza Mugabe.

Uchaguzi Mkuu unatarajiwa kufanyika mwezi Agosti mwaka huu.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana