Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Rais Kabila atia saini mswada wa madini kuwa sheria

media Rais Joseph Kabila, akihotubia wanahabari mwezi Januari 2018 jijini Kinshasa Thomas NICOLON / AFP

Rais wa Jamhuri ya Kodemokrasia ya Congo Joseph Kabila ametia saini kuwa sheria mswada wa ongezeko la kodi kwenye madini hatua ambayo haikupokelewa vizuri na makampuni yanayofanya shughuli zao nchini humo.

Mshauri wa rais Kabila ambaye hakutaka kutajwa, amethibitisha kiongozi huyo kutia saini mswada huo na kuongeza kuwa hakuna marekebisho yoyote aliyoagiza kufanyika na kwamba ameuridhia kama ambavyo bunge liliupitisha mwezi Januari.

Sheria hii mpya inachukua nafasi ya sheria ya mwaka 2002 kuhusu madini ambao Serikali ilidaiwa kuyapendelea makampuni ya kigeni.

Adha, inaruhusu utozwaji wa hadi asilimia 10 ya kodi kwenye madini muhimu nchini humo ikiwemo yale ya shaba na Colbat.

Hatua hii inakuja baada ya rais Kabila kukutana na wawekezaji wiki iliyopita kujadili sheria hii mpya na kuahidi kuwa matakwa yao yatasikilizwa baada ya kutiwa saini.

Wawekezaji wameonya kuwa huenda wakalazimika kuacha kuendelea kuwekeza au sheria hii ikawa kikwazo kwa wawekezaji wengine wanaotaka kuja kuwekeza katika sekta ya madini nchini DRC.

Wananchi wa DRC wanaendelea kuishi kwa umasikini mkubwa licha ya sehemu kubwa ya nchi hiyo kuwa na utajiri wa madini mbalimbali ikiwemo dhababu.

Uwepo wa madini haya umeendelea kuhatarisha usalama wa raia wa nchi hiyo kutokana na uwepo wa makundi ya waasi yanayowashambulia wanajeshi wa serikali na raia wa kawaida.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana