Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 13/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 13/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 12/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
  • Ufaransa: Mmoja wa waandamanaji wanaovalia vizibao vya njao afariki baada ya kugongwa na lori Avignon
  • Raia wa pili wa Canada akamatwa nchini China
  • Uturuki: Watu wanne wapoteza maisha na 43 wajeruhiwa katika ajali ya treni Ankara (gavana)
  • Jerusalemu: Mshambuliaji avamia polisi wawili wa Israel kabla ya kuuawa (polisi)
  • DRC: Ghala la Tume ya Uchaguzi lateketea kwa moto siku kumi kabla ya uchaguzi (mamlaka)
Afrika

Rais Kabila kukutana na wawekezaji kwenye sekta ya madini

media Rais wa DRC Joseph Kabila REUTERS/Kenny Katombe

Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo anakutana na wamiliki wa kampuni mbalimbali za uchimbaji madini kujadili sheria mpya kuhusu sekta ya madini.

Sheria hiyo mpya inatarajiwa kupandisha utozwaji kodi kwa wamiliki wa migodi mbalimbali nchini humo baada ya kupitishwa na bunge mwezi Januari.

Wamiliki wa migodi hata hivyo, wamekuwa wakitoa wito kwa rais Kabila kutotia saini sheria hiyo kwa sababu itasababisha wawezekani kuondoka na kutokuja nchini DRC kuwekeza katika sekta hiyo.

Waziri anayehusika na masuala ya madini Martin Kabwelulu amethibitisha kufanyika kwa mkutano huo kupitia ujumbe wake mfupi kwa Shirika la Habari la Reuters lakini hakueleza kwa kina kuhusu mazungumzo hayo.

DRC ni nchi tajiri duniani kwa madini ya Cobalt na mwaka 2017, ilichimba tani 73,940 ya madini ya Cobalt.

Licha ya utajiri huu, raia wa nchi hiyo wameendelea kuishi kwa umasikini mkubwa hasa wakaazi wa Mashariki mwa nchi hiyo.

Machafuko Mashariki mwa nchi hiyo kwa kiasi kikubwa yamesababishwa na utajiri huo wa madini.

Wataalamu wa maswala ya uchumi na mawakili wa shirikisho lijulikanalo kama Makutano wanaitaka serikali kutetea maslahi ya taifa, katika majadiliano hayo.

 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana