Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 13/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 13/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 12/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
  • Ufaransa: Mmoja wa waandamanaji wanaovalia vizibao vya njao afariki baada ya kugongwa na lori Avignon
  • Raia wa pili wa Canada akamatwa nchini China
  • Uturuki: Watu wanne wapoteza maisha na 43 wajeruhiwa katika ajali ya treni Ankara (gavana)
  • Jerusalemu: Mshambuliaji avamia polisi wawili wa Israel kabla ya kuuawa (polisi)
  • DRC: Ghala la Tume ya Uchaguzi lateketea kwa moto siku kumi kabla ya uchaguzi (mamlaka)
Afrika

Wanahabari wazuiwa kufika katika eneo la vita kati ya jeshi la DRC na Rwanda

media Wanahabari wa DRC wakiwa katika mbuga ya wanyama ya Virunga Chube Ngrombi/Correspodent RFI Goma

Wanahabari zaidi ya 10 wa DRC na wa Kimataifa pamoja na viongozi wa jeshi la DRC Katika jimbo la Kivu Kaskazini, wamezuiwa kufika katika mbuga ya wanyama ya Virunga.

Baada ya kutembea kwa miguu na kutumia usafiri wa gari, wanahabari hao wakiwa na wanajeshi walikuwa na lengo la kufika katika eneo la Visoke, kulikoshuhudiwa mapigano kati ya wanajeshi wa DRC na Rwanda.

Jeshi la DRC, linasema kuwa wanajeshi wake sita walipoteza maisha katika makabiliano hayo.

Kamanda wa jeshi katika Jimbo la Kivu Kaskazini Jenerali Bruno Mandefu amesema, hatua ya kutowaruhusu wabahabari hao imekuja kwa sababu wachunguzi wa Jumuiya ya ukanda wa Maziwa Makuu hawakutana kufanya uchunguzi huo na wanahabari.

"Sisi tulikuwa tumezani kwamba ni Rwanda ndiyo ya sababisha kurejea nyumbani pasipo kufikia lengo letu ,tumefurahi kupata mwangaza,tume choshwa lakini tunaipenda nchi yetu,tuna subiri uchunguzi wa CIRGL" alisema Mwanahabari mmoja.

 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana