Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/02 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/02 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/02 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Rais Kabila asema anaheshimu Kalenda ya Uchaguzi

media Rais wa DRC Joseph Kabila. REUTERS/Kenny Katombe/File Photo

Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo Joseph Kabila, amesema anaheshimu ratiba ya Uchaguzi Mkuu uliopangwa kufanyika mwezi Desemba mwaka huu.

Kabila ambaye amekuwa akiongoza nchi hiyo tangu mwaka 2001, akizungumza jijini Kinshasa, hata hivyo hajasema iwapo atawania tena wadhifa huo.

“Tutakuwa na Uchaguzi kama ulivyopangwa,” alisema rais Kabila.

“Naona upande ule mwingine, hauna mpango wowote, sisi tuna mpango,” aliongeza.

Aidha, amekanusha madai ya vikosi vya usalama kutumia nguvu kupita kiasi kusambaratisha maandamano ya amani, yanayomtaka aondoke madarakani.

Kanisa Katoliki ambalo lilifanikiwa kuja na mwafaka wa kisiasa mwaka 2016, ambao haujatekelezwa, limekuwa likiandaa maandamano hayo na limesema litaendelea kumshinikiza Kabila kuondoka.

Maandamano ya wiki iliyopita, yalisababisha vifio vya watu sita kwa mujibu wa takwimu za umoja wa Mataifa baada ya makabiliano kati ya waandamanaji na polisi.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana