Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 10/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 10/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 10/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Kanisa Katoliki lawaambia raia wa DRC wasichoke kutafuta haki ya kisiasa

media Maaskofu wa Kanisa Katoliki nchini DRC REUTERS/Thomas Mukoya

Kanisa Katoliki nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, linawataka raia wa nchi hiyo kutokata tamaa katika harakati za kutafuta haki ya kisiasa nchini humo, pamoja na kupigania haki zao.

Kauli hii imetolewa na Baraza la Maaskofu wa Kanisa hilo CENCO, ambao wana unashawishi mkubwa wa kisiasa nchini humo.

Msemaji wa CENCO Padri Donatien Nshole, amesema Kanisa halitanyamaza hadi pale haki ya kisiasa itakapopatikana.

Aidha, amesema kuwa Kanisa hilo halitishwa na yeyote.

Siku ya Ijumaa, kwa mara nyingine, Polisi jijini Kinshasa walitumia mabomu ya kutoa machozi na kufwatua risasi hewani, kuwatawanya waumini wa Kanisa hilo.

Waumini wa Kanisa pamoja na raia wengine walikuwa wamehudhuria ibada ya kuwakumba watu saba waliouawa mwisho wa mwaka 2017,  wakati wa maandamano ya kumshinikiza rais Joseph Kabila kuondoka madarakan.

Rais Kabila ambaye amekuwa rais tangu mwaka 2001, hajatangaza iwapo hatawania tena urais wakati wa Uchaguzi Mkuu mwisho wa mwaka huu, huku kukiwa na wasiwasi kuwa huenda akaamua kuonesha nia ya kuendelea kusalia madarakani.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana