Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Polisi wavamia Kanisa Katoliki na kuwasambaratisha wauamini jijini Kinshasa

media Maafisa wa usalama walivyorusha mabomu ya kutoa machozi katika kanisa Katoliki jijini Kinshasa /www.radiookapi.net

Maafisa wa usalama wamerusha mabomu ya kutoa machozi na kufwatua risasi hewani kusambaratisha waumini wa Kanis Katoliki waliokuwa wanaendelea na ibada jijini Kinshasa siku ya Jumapili.

Waumini wa Kanisa Katoliki katika Manispaa ya Bandalungwa walikuwa wamepanga kuandamana kwa amani kushinikiza kujiuzulu kwa rais Joseph Kabila na kumtaka kutangaza kutowania urais mwaka ujao.

Maandamano hayo yalikuwa yamepigwa marufuku na polisi nchini humo lakini pia serikali imefunga Internet kwa lengo la kuzuia mawasiliano kupitia mitanadao ya kijamii kama facebook na Twitter.

Mbali na wauamini wa Kanisa Katoliki, Mashirika ya kiraia na wanasiasa wa upinzani walikuwa wamepanga kushiriki katika maandamano hayo ya mwisho wa mwaka 2017.

Kiongozi wa upinzani Felix Tshisekedi ambaye alikuwa katika Kanisa la Katoliki la  Gombe, Kaskazini  mwa jiji  hilo, naye alirushiwa mabomu ya kutoa machozi na kusababisha kusitishwa kwa ibada iliyokuwa inaendelea

Kabila ambaye amekuwa akiongoza DRC tangu mwaka 2001, na ambaye kwa mujibu wa serikali ya pamoja muda wake unamalizika leo, hajatangaza iwapo hatawania urais mwakani.

Uchaguzi ulikuwa umepangwa kufanyika mwisho wa mwaka 2017, lakini kwa sababu mbalimbali hasa za kiusalama, Tume ya Uchaguzi ikaahirisha hadi mwaka 2018.
 

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana