Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Makaburi ya halaiki DRC: Lambert Mende akosoa UN

media Wakaazi wa mji wa Kasai wakikimbia, baada ya risasi kusikika karibu na kambi ya kijeshi. HCR/Celine Schmitt

Msemaji wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, Lambert Mende amelaani msimamo wa Kamishna Mkuu wa haki za binadamu katika Umoja wa Mataifa, na kubainisha kuwa uchunguzi wa mahakama ya DR Congo unaendelea.

"Majaji wetu wamegundua zaidi ya makaburi 3 ya halaiki na makosa makubwa ya Kamuina Nsapu" Lambert Mende ameiambia RFI Jumatano wiki hii. Waziri huyo wa Mawasiliano wa DR Congo amesema kuwa makaburi hayo ya halaiki yalichimbwa na wanamgambo wa kiongozi wa kiroho wa kundi la Bundu Dia Kongo (BDK), Kamuina Nsapu, ambao walikua wakiwazika watu baada ya kuwaua.

Lambert Mende ameongeza kuwa watu hao walikua wakiuawa katika mazingira mabaya yenye kutatanisha. Viongozi wa kimila, wasomi na polisi ni miongoni mwa watu waliouawa na kundi hilo, amesema Lambert Mende.

Hivi karibuni Tume ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa, ilitaka kufanyike uchunguzi wa kina kuhusu vitendo vya ukiukwaji wa haki za binadamu vilivyofanywa dhidi ya raia wa kawaida kwenye maeneo yenye vurugu nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, baada ya kugundulika kwa kaburi la pamoja.

Mkuu wa tume hiyo, Zeid Ra'ad Al Hussein, aliipongeza serikali ya DRC kwa kuchukua hatua za haraka kuchunguza mauaji na matukio mengine makubwa ya unyanyasaji na ukatili uliofanywa kwenye jimbo la Kasai na Lomani, lakini akasema uchunguzi wa Umoja wa Mataifa unahitajika pia.

Mwezi Februari mwaka huu, video ya dakika 7 iliyowekwa kwenye mitandao ya kijamii, ambayo ilionekana imerekodiwa kwa simu ya kiganjani, ikionesha mauaji ya watu wasio na silaha wanawake na wanaume waliouawa na wanajeshi  kwenye eneo linalodhaniwa kuwa ni Kasai.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana