Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 13/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 13/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 12/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
  • Ufaransa: Mmoja wa waandamanaji wanaovalia vizibao vya njao afariki baada ya kugongwa na lori Avignon
  • Raia wa pili wa Canada akamatwa nchini China
  • Uturuki: Watu wanne wapoteza maisha na 43 wajeruhiwa katika ajali ya treni Ankara (gavana)
  • Jerusalemu: Mshambuliaji avamia polisi wawili wa Israel kabla ya kuuawa (polisi)
  • DRC: Ghala la Tume ya Uchaguzi lateketea kwa moto siku kumi kabla ya uchaguzi (mamlaka)
Afrika

Jaji nchini DRC asema alishinikizwa kumhukumu jela Katumbi

media Kiongozi wa upinzani na mgombea urais wa DRC, Moise Katumbi, ambaye amesema rais Kabila hajajibu maswali ya msingi kwenye hotuba yake REUTERS

Mmoja wa Majaji mjini Lubumbashi nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, ambaye alikuwa miongoni mwa Majaji watatu waliotoa hukumu ya kumfunga jela miaka mitatu Gavana wa zamani wa jimbo la Katanga Moise Katumbi Chapwe, amesema alishinikizwa kutoa hukumu hiyo.

Jaji huyo kiongozi Chantale Ramazani Wazuri ambaye ripoti zinasema tayari ameondoka nchini humo, amewaandika barua wawakilishi wa Umoja wa Mataifa, Umoja wa Ulaya na Umoja wa Afrika nchini humo kulalamikia shinikizo alizopata kutoka kwa wenzake.

Mbali na hukumu hiyo dhidi ya mwanasiasa huyo wa upinzani aliyekuwa nje ya nchi wakati ilipotolewa, Jaji huyo ameongeza kuwa hukumu hiyo inamtaka Katumbi kukamatwa ikiwa atarejea nchini humo.

Katika barua hiyo, Jaji huyo amesema hukumu hiyo ilikuwa ya kisiasa yenye lengo la kuhakikisha kuwa hawanii urais nchini humo mwaka huu.

Katumbi amekuwa akisema kuwa kesi dhidi yake ni ya kisiasa baada ya kutangaza kuwa atawania urais nchini humo.

Mwansiasa huyo wa upinzani ametangaza kuwa atarejea nyumbani kuendeleza siasa zake lakini serikali imesema kuwa itamkamata na kumshtaki kwa kosa la kuhatarisha usalama wa taifa.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana