Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/11 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/11 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/11 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
Afrika

Kenya : shambulio katika Chuo Kikuu cha Garissa

media Wanajeshi wa kenya kwenye eneola shambulio, Garissa, Aprili 2 mwaka 2015. REUTERS

Watu wenye silaha wameendesha shambulio Alhamisi asubuhi wiki hii katika Chuo kikuu cha Garissa, mashariki mwa Kenya, kilomita 150 kutoka kwenye mpaka wa Somalia.

Askari polisi wametumwa katika eneo la shambulio, ambapo milipuko inaendelea kusikika. Kwa mujibu wa vyanzo vya usalama, watu wawili wameuawa na wengine wanne wamejurihiwa.

Kwa mujibu wa vyombo vya habari vya Kenya, shambulio hilo lilianza saa za swala mapema asubuhi, kwenye majira ya saa kumi na moja na nusu leo Alhamisi. Idadi ya watu walioendesha shambulio hilo haijajulikana

Kwa mujibu wa gazeti la Kenya la The Standard, wanafunzi waliofaulu kuondoka chuoni hapo, wamesema waliwaona watu watano wenye silaha.

Kwa mujibu wa polisi ya Kenya, watu hao wenye silaha, walianza kufyatua risase walipoingia chuoni hapo. Walinzi wawili wameuawa. “ Mpaka sasa milio ya risasi imeendela kusikika katika Chuo kikuu cha Garissa, lakini ni vigumu kujua nani anayemrushia risasi mwengine”, mwakilisi wa polisi eneo hilo amesema, huku akibaini kwamba washambuliaji wamewateka nyara wanafunzi.

Wakati walinzi wa Chuo kikuu cha Garissa waliposikia milio ya kwanza ya risasi waliweza kujibu, lakini walizidiwa nguvu, na washambuliaji hao waliweza kufaulu kuingia katika chuo kikuu hicho.

Hata hivyo polisi na jeshi vimefaulu kuingia katika chuo kikuu Garissa, lakini mpaka sasa milio ya risasi na milipuko vimendelea kusikika.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana